┃•◆ Double B ◆• ┃┃ ★ Bling Bling TuBu ★┃

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
┃•◆ Double B ◆• ┃┃ ★ Bling Bling TuBu ★┃

┃•◆ JONGHYUN ONEW THAILAND FANSITE ◆• ┃

HiLLaNa
jminor
namwan
MY2BSs
KUSAHARU
kyosama
Jeehunz
CHAANTH
12 posters

Welcome to Double B BlingBling TuBu ~

CHAANTH
    CHAANTH
    DB's Beasts
    DB's Beasts

Welcome to Double B BlingBling TuBu ~ Empty Welcome to Double B BlingBling TuBu ~

ตั้งหัวข้อ by CHAANTH Wed 04 Mar 2009, 14:52

Welcome to Double B BlingBling TuBu ~ ยิ้ม

ยินดีต้อนรับเข้าสู่บอร์ดดับเบิ้ลบีบลิงบลิงทูบูนะคะ (ชื่อยาว - - *)

Jeehunz's talk :

ก่อนอื่นต้องสวัสดีค่ะทุกๆคนก่อน เนื่องจากมันเป็นมารยาท(?) 555+ และเนื่องจากบอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่สร้างขึ้นมาเพื่อสนองความอยากส่วนตัวล้วนๆของแอดมินเอง กฎและข้อควรปฏิบัติก็จะไม่น่ากลัวอย่างที่ทุกคนคิดนะคะ

แต่ว่าเนื่องจากว่าเรื่องของคูเปิ้ลนี่เป็นความชอบส่วนตัวของคนแต่ละคนซึ่งไม่เหมือนกัน จึงอยากรบกวนให้ช่วยอ่านตรงนี้ก่อนจะสมัครสมาชิกแล้วมาเล่นกับเราสักนิดค่ะ

1.บอร์ดดับเบิ้ลบีที่นี่เป็นบอร์ดคู่วาย(Yaoi)หรือBoy’s love นะคะ ถ้าหากคิดว่าไม่ชอบ รับไม่ได้ หรือหนักขนาดถึงขั้นรังเกียจ ไม่สามารถทนเห็นผู้ชายหน้าตาน่ารักแอ๊บแบ๊วสองคนมานัวเนียกันได้ กดกากบาทที่มุมขวาออกตอนนี้ยังทันค่ะ ^_^

2.สืบเนื่องจากข้อหนึ่ง นอกจากจะวายแล้วยังหัวรุนแรงอีกด้วยค่ะ สำหรับฟิครับได้แค่จงฮยอนxอนยูเท่านั้น แต่เรื่องรูปและไฟล์มีเดียนั้น เราเปิดรับให้สลับตำแหน่งโพสิชั่นกันได้ไม่เครียดค่ะ

3.ไม่อนุญาตให้พูดถึงเรื่องคูเปิ้ลอื่นๆในทางเสียหายต่อหน้าสาธารณะชนค่ะ เราชอบแบบนี้ แต่คนอื่นไม่ได้ชอบด้วย ไปติด่าว่าเขาเราจะดูไม่งามค่ะ (แอบหยิก* จริงๆก็พูดได้นะ แต่หลังไมค์ 55555 ) และที่สำคัญ แอดมินไม่อนุญาตให้พูดถึงคู่จงอนว่าเรียลนะคะ ห้ามโดยเด็ดขาดค่ะ

4.และเมื่ออ่านข้อควรปฏิบัติทั้งสามข้อจนเข้าใจชัดเจนแล้ว ก็สมัครได้เลยค่ะ หลังจากสมัครแล้วรบกวนแนะนำตัวด้วยที่กระทู้แนะนำตัว ซึ่งแอดมินจะขึ้นลิงค์ไว้ที่หน้าบ้านให้ตลอดกาลค่ะ

5.และเพื่อป้องกันไม่ให้ยูสเซอร์เนมของคุณถูกลบออกไปจากระบบ เข้ากระทู้ไหนก็คอมเมนท์นะคะ เอาใจเขามาใส่ใจเราค่ะ ถ้าคิดจะมาเพื่อสูบแล้วเดินหนีไปโดยไม่มีเหตุผลล่ะก็ แอดมินจะเริ่มอยากเล่นกับคุณค่ะ - * -

6.ต่อเนื่องจากข้อ 5 จะไม่มีการตักเตือนสำหรับเมมเบอร์ที่ทำตัวแย่ค่ะ แอดมินลัทธิสังคมนิยม จะลบเลยโดยไม่บอกกล่าวหรือตักเตือนอะไรทั้งสิ้นค่ะ แต่ไม่ใช่เห็นปุ๊บลบปั๊บนะคะ คนเราควรจะได้รับโอกาสค่ะ หลังจากเห็นครั้งแรกแล้วปล่อยไป ถ้าเห็นอีก ก็ล่องลอยออกไปข้างนอกทันทีค่ะ

7.กรุณางดใช้คำหยาบพร่ำเพื่อ(?) เอ๊อะ ไม่ใช่สิ กรุณางดใช้คำหยาบ เพราะฟังแล้วไม่สบายประสาทสัมผัสที่หูเลยแม้แต่น้อยค่ะ

8.ห้ามโพสกระทู้ลูกโซ่ ข้อความลูกโซ่ หรืออะไรที่เป็นการรบกวนการทำงานของเซลล์สมองค่ะ แอดมินรังเกียจมาก ถ้าพบเห็นจะแบนทันทีโดยไม่มีการตักเตือน หนักกว่าไม่คอมเมนท์อีกนะเออ อย่าได้ริอาจลองทำ

9.รณรงค์ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องไม่แอ๊บแบ๊วนะคะ นิดๆหน่อยๆได้เราไม่ว่ากัน แต่ถ้าทุกคำนี่ก็ไม่ไหวนะ แอดมินรักภาษาไทยมาก เพราะฉะนั้น ช่วยกันใช้ให้ถูกนะคะ

10.ห้ามนำข้อมูล ฟิคชั่น รูปภาพ ไฟล์ มีเดีย หรืออื่นๆไปลงที่ไหนโดยไม่ได้รับอนุญาตนะคะ หากอยากนำไปลงควรขอกับเจ้าของข้อมูลก่อนจะดีที่สุดค่ะ แต่ในส่วนของรูปภาพนี่อนุญาตให้นำไปลงได้โดยใส่แค่เครดิตให้ค่ะ

11.ข้อสุดท้ายนี่สำคัญค่ะ กรุณาอย่าโพสข้อความที่หลบหลู่ชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ค่ะ

CHAANTH Talk's :

สวัสดีค่ะะะ ^/\^
    ก่อนอื่นต้องกราบงาม ๆ ผู้ที่แวะเวือนมาชมบอร์ดดับเบิ้ลบี บลิงบลิง ทูบู ( แต่ชื่อก็น่าโฮกมากกก -0-^ )
    ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่า ดีใจมากกก ดีใจ๊ดีใจที่บอร์ดนี้ถือกำเนิดขึ้นมา

แอดมินรับรู้ได้ถึง ความที่จริงที่จินกิเคะ จินกิน่ารัก
    ประการนั้นแล้ว บอร์ดจงอนจึงถือกำเนิดขึ้น โฮะ ๆ ( หัวเราะแบบน่าเกรงขาม)

สำหรับกฏแล้วก็ไม่ต้องพูดอะไรมาก โฮะ ๆ เพราะจีฮุนเค้าทอล์คไปหมดแล้ว - -
    ขอเสริมอีกนิดนึงก่อนจาก :

ด้วยความที่คูเปิ้ลจงอนจะมีให้เห็นน้อยในส่วนมาก เพราะฉะนั้นแอดมินขอเมมเบอร์ทุกคนรักและสามัคคีกันด้วยนะคะ ที่สำคัญกรุณาใช้คำสุภาพกับผู้อื่นด้วยค่ะ : ))

ลัลล๊า
    Jeehunz
    Jeehunz
    DB's Beasts
    DB's Beasts

Welcome to Double B BlingBling TuBu ~ Empty Re: Welcome to Double B BlingBling TuBu ~

ตั้งหัวข้อ by Jeehunz Wed 04 Mar 2009, 15:35

มารับทราบ
    งิ๊งงงงงงงงง
    kyosama
    DB's Beeps
    DB's Beeps

Welcome to Double B BlingBling TuBu ~ Empty Re: Welcome to Double B BlingBling TuBu ~

ตั้งหัวข้อ by kyosama Wed 04 Mar 2009, 17:29

มารับทราบค่ะ
    อ่านกฎแล้วแบบ...=_____=
    อะ...อะ...อะ...แอดมินบอร์ดนี้โหดจังน้อ อ๊าก
    KUSAHARU
    KUSAHARU
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by KUSAHARU Thu 05 Mar 2009, 00:03

รับทราบค่ะ ^^

สืบเนื่องจากกฏข้อที่สาม ,, เค้าพูดถึง ชางมินโฮ; ได้ไหม?
    แบบว่า ชางมินโฮ; อิส เรียล !! ♥️

อ่า .. ข้อสุดท้ายแบบ คิดไม่ถึง - -*
    คิดไม่ถึงว่า บอร์ดจะมีการลบหลู่ท่านได้ด้วยเหรอ ...

ฮ่ะฮ่ะๆ
    เฮดบอร์ดน่ารักนะค่ะ ~
    MY2BSs
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by MY2BSs Thu 05 Mar 2009, 16:29

รับทราบค้า
    จะปฏิบัติอย่างเคร่งครัด ด
    ฮี่ ๆ ๆ
    namwan
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by namwan Sat 07 Mar 2009, 22:01

โอเค

รับทราบคะ

เราว่าแล้ว...ว่าอนยูยิ้มสวยยิ้มน่ารัก

เหมาะกับการทะนุถนอม
    jminor
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by jminor Mon 09 Mar 2009, 23:50

หุหุหุ

ในที่สุด บอร์ดนี้ก็ถือกำเนิดดดดดดดดดดดดดดดดด
    รู้สึกว่าน้องอนเค้ารักจงฮยอนเหอะ

อู๊ยยย มองหาตลอด อ้อนตลอด นัวเนียตลอด

เพราะงั้นฝากตัวด้วยนะจ๊า (ไม่ได้เกี่ยวกันเล้ย)
    HiLLaNa
    DB's Beeps
    DB's Beeps

ตั้งหัวข้อ by HiLLaNa Wed 11 Mar 2009, 22:30

รับทราบจ้า

ชอบทุกๆข้อเลยล่ะ
    แอดมินแอบโหด
    ชอบข้อ 3 เพราะมันเป็นสัจจธรรมที่ว่าไม่มีคู่ไหนเรียลโดยแท้
    จริงๆน๊ะเออ
    snappy_oom
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by snappy_oom Fri 13 Mar 2009, 15:48

รับทราบแล้วค่า...

โฮะโฮะ..
    pedip
    DB's Beeps
    DB's Beeps

ตั้งหัวข้อ by pedip Sat 14 Mar 2009, 20:18

มารับทราบด้วยคน

แอดมินบอร์ดนี้โหดจัง ฮริ๊วววว

ชอบกฎข้อ3มากถึงมากที่สุด
    chick*little
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by chick*little Tue 24 Mar 2009, 00:23

ตามมาจากบอร์ดโฮอนนะคะ
    อ๊างงง จินกิเคะแล้วมันก็น่ารักอย่างนี้หล่ะค่ะ
    รับทราบกฏและจะปฏิบัติตามนะคะ ^^
    Mickyprince
    Mickyprince
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by Mickyprince Fri 03 Apr 2009, 21:13

>________<~ รับทราบค่ะ โอเค

แอบโหดนิดๆนะค่ะเนี่ย..เหอๆ แต่เราจะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัดจ้า^^~

เวลาขณะนี้ Tue 14 May 2024, 04:56