┃•◆ Double B ◆• ┃┃ ★ Bling Bling TuBu ★┃

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
┃•◆ Double B ◆• ┃┃ ★ Bling Bling TuBu ★┃

┃•◆ JONGHYUN ONEW THAILAND FANSITE ◆• ┃

KUSAHARU
CHAANTH
kyosama
Jeehunz
8 posters

Tips & How 2 use DB's Board

Jeehunz
    Jeehunz
    DB's Beasts
    DB's Beasts

Tips & How 2 use DB's Board Empty Tips & How 2 use DB's Board

ตั้งหัวข้อ by Jeehunz Wed 04 Mar 2009, 17:03

คำแนะนำในการใช้บอร์ดค่ะ!!!!!

กระทู้นี้จะเป็น How to ในการเล่นบอร์ดนี้ สำหรับคนที่กำลังงงๆอยู่ว่า มันทำอะไรยังไงนะคะ เพราะโดยส่วนตัวแล้วยอมรับว่าที่นี่เล่นยากพอดูเหมือนกัน - * - กว่าจะงมทำได้เท่านี้ แอดมินก็เกือบจะตาย 5555 ซึ่งมีคนทดสอบมาแล้วด้วย

ขั้นแรกเลย การเข้าสู่บอร์ดนี้ทำได้หลายวิธีค่ะ เอาแบบแรกเลยคือเข้าผ่านทางลิงค์ DoubleB.co.nr ค่ะ หรืออีกทางคือ DoubleB.forumotion เมื่อเข้ามาแล้วจะทำยังไงต่อล่ะ??? ฮา

ช่องทางสำหรับการล็อกอินมีให้เห็นสะดุดตาค่ะ และหาไม่ยาก ที่สมัครก็เช่นกัน ฉะนั้นจะข้ามตรงนี้ไปนะคะ แล้วจะอธิบายในส่วนของการปรับเปลี่ยนเกี่ยวกับข้อมูลส่วนตัว ประวัติ ลายเซ็น อวาตาร์ และบลาๆๆ

Tips & How 2 use DB's Board How21
    นี่คือหน้าตาของแถบเมนูนำทางคะ ที่ล้อมกรอบสีแดงไว้เป็นลิงค์สำหรับกลับไปยังหน้าแรกค่ะ ส่วนสีส้มคือส่วนของประวัติส่วนตัว ซึ่งหากกดที่นี่จะสามารถเข้าไปแก้ไขข้อมูล ลายเซ็น และอวาร์ตาร์ได้ค่ะ ส่วนสีเขียวคือกล่องข้อความนะคะ หากมีคนส่งข้อความลับถึงมันจะเป็นสีแดงและขึ้นบอกว่าไม่ได้อ่านกี่ข้อความค่ะ ส่วนสีม่วงคือตัวกดล็อกเอาท์ออกจากระบบค่ะ
    (ปล.ก่อนจะเห็นหน้าตาแบบนี้ ต้องล็อกอินเข้าระบบก่อนนะคะ)

Tips & How 2 use DB's Board How22
    สำหรับนี่คือหน้าตาของแชทบล็อกค่ะ จะเห็นและใช้ได้ก็ต้องกดล็อกอินก่อนเน้อ ซึ่งแชทบล็อกตัวนี้เป็นระบบรีเฟรชอัติโนมัติค่ะ แต่ถ้าไม่ต้องการก็จะมีที่ให้ติ๊กเลือกว่าจะรีเฟรชเองได้ และที่สำคัญ แชทบล็อกตัวนี้ไม่มีคำสั่งเก็บข้อมูลการคุยนะคะ เพราะฉะนั้นมันจะรันไปเรื่อยๆ ตามเวลา ยังไงถ้ามันลำบากก็ถือว่าเป็นกรรมล่ะกันนะ 555555 ไม่ใช่สิ ต้องทดสอบใช้ก่อน ถ้ามันมีปัญหาก็จะเปลี่ยนให้ค่ะ

และในส่วนของฟอรั่มจะไม่พูดถึงนะคะ เพราะคิดว่ามันไม่ได้ยากอะไร ทีนี้จะมาถึงในส่วนของการเปลี่ยนลายเซ็นและอวาตาร์

Tips & How 2 use DB's Board How23
    นี่คือหน้าตาของบอร์ดเมื่อเรากด Profile เข้ามานะคะ
    สีแดงเป็นส่วนของที่เปลี่ยนลายเซ็น ซึ่งบอร์ดนี้ใช้ บีบีโค๊ด (ไม่เข้าใจปรึกษาอาจารย์Gooหรือแอดมินได้) คาดว่าคงไม่ยากไป และทำได้กันทุกคนอยู่แล้ว ในส่วนของลายเซ็นที่เป็นรูปภาพ แอดมินอนุญาตให้ใช้ได้ขนาดไม่เกิน 500 * 200 นะคะ
    สีส้มเป็นส่วนของที่เปลี่ยนอวาตาร์ค่ะ ซึ่งหากจะใช้โฮสต์อัพรูปของบอร์ดจะถูกจำกัดที่ 64 KB ฉะนั้นแนะนำให้ฝากไฟล์ไว้ที่อื่นแล้วก็อบลิงค์มาวางแทนค่ะ และอวาตาร์นั้น อนุญาตให้ใช้ขนาดใหญ่สุดได้ที่ 150 * 200 นะคะ
    สีชมพูเป็นส่วนของเพื่อนค่ะ ซึ่งเราสามารถแอดเพื่อนได้ เอาไว้ใช้ทำอะไรไม่รู้ แต่ลองเล่นกันดูได้ค่ะ ไม่รู้จะแอดใครก็แอดแอดมินนี่ล่ะ 555555555555555
    สีน้ำเงิน เป็นรายการกระทู้ที่เราเคยเข้าไปแล้วค่ะ

ตัวอย่างขนาดอวาตาร์และซิกค่ะ By: Channth
    Tips & How 2 use DB's Board Exavatar
    Tips & How 2 use DB's Board ExSignature

และสำหรับคำแนะนำในการใช้บอร์ดก็มีเพียงเท่านี้(ในตอนนี้)สมาชิกท่าใดมีอะไรสงสัย หรืออยากสอบถามปัญหา พีเอ็มมาหาแอดมินได้ตลอดค่ะ แอดมินระบบเสถียรมาก อยู่หน้าคอมเกือบตลอดเวลา (ยกเว้นตอนไปเรียน และตอนดารามา) 555555

ลัลล๊า แบร่ เยสส สิบตรี พลทหาร

แก้ไขล่าสุดโดย Jeehunz เมื่อ Wed 04 Mar 2009, 18:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    kyosama
    DB's Beeps
    DB's Beeps

Tips & How 2 use DB's Board Empty Re: Tips & How 2 use DB's Board

ตั้งหัวข้อ by kyosama Wed 04 Mar 2009, 17:26

ทราบแล้วค่ะท่านแอดมิน แอร๊ว~
    CHAANTH
    CHAANTH
    DB's Beasts
    DB's Beasts

Tips & How 2 use DB's Board Empty Re: Tips & How 2 use DB's Board

ตั้งหัวข้อ by CHAANTH Wed 04 Mar 2009, 20:14

รับทราบเจ้าค่ะ ชิล

โว๊ะะะ หวีด หวีด หวีด
    กลัวซิกกะอวาตาร์ตัวเองมากกกก
    55555

- -
    มันเป็นแค่ตัวอย่าง
    เราไม่รับประกันความงามค่ะ

ฮี่ฮี่ ~
    KUSAHARU
    KUSAHARU
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by KUSAHARU Thu 05 Mar 2009, 00:12

อ่า .. อวาต้าร์ เท่าบ้านเค้าเลยย !

แจ่มม !!! !

ใช้อันเดียวกันเลยละกันเนอะ
    แอดมินจะว่าอะไรไหม? ถ้าเค้าจะชางมินโฮในบ้านจงอน ^^'
    Jeehunz
    Jeehunz
    DB's Beasts
    DB's Beasts

ตั้งหัวข้อ by Jeehunz Thu 05 Mar 2009, 06:06

^
    ||
    ||
    ||

จะไปว่าอะไรได้ มันคนละคู่กันเน้~~~

หงึกหงัก
    namwan
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by namwan Sat 07 Mar 2009, 22:05

รับทราบคะ

ตอนนี้กำลังดำน้ำอยู่

ไม่ค่อยชินกับบอร์ดเท่าไร

แฮะๆๆๆ
    HiLLaNa
    DB's Beeps
    DB's Beeps

ตั้งหัวข้อ by HiLLaNa Wed 11 Mar 2009, 22:24

ทราบแล้วจ่ะ
    แอดมินทั้งสองสู้ๆนะจ้ะ
    Penguin_JAR*
    DB's Boss
    DB's Boss

ตั้งหัวข้อ by Penguin_JAR* Mon 30 Mar 2009, 10:48

ชิล อ่อย ~
    มีซิกแล้ววว
    ใช้อันเดียวกะบ้านฮูนเลย
    ออกแนวขี้เกียจทำ 555 55 โฮะๆ

โอ๊ะ ทำไมซิกไม่ขึ้นหว่า ไม่ขึ้นของสักคนเลย ??
    Mickyprince
    Mickyprince
    ★DB's Bugs

ตั้งหัวข้อ by Mickyprince Fri 03 Apr 2009, 21:59

>______<~ รัึบทราบค่ะ

ไปทำซิกมาใส่ดีก่า..อิอิ

เวลาขณะนี้ Mon 29 Apr 2024, 02:55